

MKOA WA NJOMBE

TUZO YA TAALUMA YA MKUU WA MKOA WA NJOMBE INAYOZINDULIWA

TAREHE 27 APRILI 2015

1. UTANGULIZI

Kwa mujibu wa Kamusi ya Kiswahili Sanifu, Tuzo maana yake ni zawadi au kitu chochote anachopewa mtu au taasisi ili kutambua au kuheshimu mchango wa hali ya juu (exta-ordinary contribution) alioutoa mtu au taasisi hiyo juu ya tukio fulani katika jamii. Tuzo hii inaweza kuwa ni medali, nishani, pesa, cheti au kitu chochote chenye thamani kulingana na uwezo wa mtoa tuzo.

Historia ya utoaji zawadi katika mkoa wetu ilianza toka mwaka 2012 mkoa ulipoanzishwa. Mwaka 2013, mkoa na Halmashauri walitoa zawadi za barua za pongeza kwa shule kumi zilizofanya vizuri katika matokeo ya mitihani iliyofanyika mwaka 2012. Na katika mwaka 2014 wakati tunasherehekea kwa mara ya kwanza wiki ya Elimu kimkoa, zawadi mbalimbali zilitolewa kwa shule na halmashauri. Kimsingi, zawadi hizi zilikuwa zinatekeleza wito wa kitaifa wa kutoa zawadi kwa shule zilizofanya vizuri kwa mujibu wa Mkakati wa Matokeo Makubwa sasa (BRN)

Tuzo ya Taaluma ya Mkuu wa Mkoa ni tofauti kabisa na tuzo za elimu zilizotajwa hapo awali. Tuzo hii imeasisiwa na Mh. Mkuu wa Mkoa wa Njombe, Dr. Rehema Nchimbi akilenga sekta ya elimu ili kukuza taaluma katika mkoa. Dhana ya tuzo hii ni kutambua mchango wa hali ya juu wa walimu, wanafunzi, wazazi na jamii kwa ujumla katika maendeleo ya taaluma mkoani kwetu. Katika kutambua na kuthamini michango hii, zawadi maalumu zitatolewa kwa wahusika ili kuhamasisha walimu, wanafunzi, wazazi na jamii kwa ujumla katika kusukuma maendeleo ya taaluma na elimu kwa ujumla. Kimsingi, dhana ya tuzo hii imejikita katika malengo yafuatayo ambayo yanaakisi changamoto za taaluma mkoani kwetu:

2. MALENGO YA TUZO YA TAALUMA YA MKUU WA MKOA.

i. Kuhamasisha Mahudhurio ya Wanafunzi.

Takwimu zinaonesha kuwa sio wanafunzi wote wanaoanza darasa la kwanza katika mkoa wetu wanafika darasa la saba. Kwa mfano, ni asilimia 84 tu ya wanafunzi walioanza darasa la kwanza mwaka 2007 ndio waliofika darasa la saba mwaka 2013; hivyo wanafunzi 3,544 hawakufika darasa la saba katika kipindi hicho. Vile vile ni asilimia 82.7 ya wanafunzi walioanza darasa kwanza mwaka 2008 ndio waliohitimu darasa la saba mwaka jana 2014; pia wanafunzi 3,671 hawakufika darasa la saba. Takwimu hizo zinaonesha kwamba kuna zaidi ya wanafunzi 3,500 kila mwaka hawahitimu elimu ya msingi.

Hali ni mbaya zaidi kwa wale wanaoanza kidato cha kwanza, kwani pia sio wote wanaofika kidato cha nne. Mwaka 2013 waliohitimu kidato cha nne walikuwa asilimia 69; na mwaka 2014 waliohitimu kidato cha nne walikuwa asilimia 49. Pamoja na kwamba kuna sababu kama kurudia, kuhama, na vifo; lakini sababu kuu ya kutohitimu ni utoro.

Hata hivyo, pamoja na kutohitimu elimu ya sekondari, bado kuna pia tatizo la wanafunzi wanaochaguliwa kuanza kidato cha kuwaza kutoripoti. Kwa mfano, hadi kufikia mwisho wa mwezi Machi 2015 jumla ya wanafunzi wanafunzi 1,454 sawa na asilimia 12.7 waliochaguliwa kuingia kidato cha kwanza Januari mwaka huu 2015 walikuwa hawajaripoti katika shule walizopangiwa. Takwimu hizo zinaonesha kwamba bado kuna tatizo kubwa la utoro. Kwa hiyo basi lengo la tuzo hii ni kuhamasisha mahudhurio na kuhakikisha kuwa wanafunzi wote walioandikishwa shule wanahudhuria.

ii. Kuhamasisha uwajibikaji wa walimu, wanafunzi na wazazi.

Taarifa za ukaguzi wa shule zinaonesha kuwa kuna kiwango kidogo cha ufundishaji katika baadhi ya shule. Masomo mengi yanafundishwa chini ya asilimia 100 na hii ina maana kuwa kuna kiwango kidogo cha uwajibikaji kwa baadhi ya walimu. Wanafunzi wengi hawatekelezi wajibu wao kwa kusoma na kufanya kazi wanazopewa na walimu. Pia wazazi nao hawawajibiki ipasavyo katika kufuatilia maendeleo taaluma ya watoto wao. Kwa msingi huo tuzo hii ina lengo la kubadili mtazamo wa walimu, wanafunzi na wazazi ili wawajibike ipasavyo katika maeneo yao.

iii. Kuhamasisha Uongozi Bora Shuleni.

Ni ukweli usiopingika kwamba mkoa una walimu, wanafunzi wa wazazi wengi wenye moyo wa kuthamini maendeleo ya elimu. Lakini bila uongozi bora katika taasisi zetu za elimu, jitihada hizi huvia, na kusababisha kushuka kwa maendeleo ya taaluma. Ofisi ya Mkuu wa Mkoa kwa kushirikia na Wakala wa Maendeleo ya Uongozi wa Elimu (ADEM) umeshatoa mafunzo ya uongozi wa wakuu wa shule wote wa sekondari katika mkoa wetu. Pia wakuu wote wa shule za sekondari na walimu wakuu wote wa shule za msingi wamepewa vitabu vya uongozi wa elimu ili viwasaidie katika maamuzi yao. Vile vile kuanzia mwezi Julai mwaka huu 2015, walimu wakuu wote wa shule za msingi watapata mafunzo ya uongozi ya mwaka mmoja kwa njia ya masafa chini ya usimamizi wa ADEM. Mipango hiyo inaonesha jitihada za serikali katika kuhimiza uongozi bora. Kwa hiyo, suala la uongozi ni muhimu na leo hii, wakuu wa shule za msingi na sekondari walioonyesha uongozi bora watatunukiwa Tuzo ya Taaluma ya Mkuu wa Mkoa, inayohusu uongozi bora.

iv. Kuhimiza ari ya ushindani kati ya shule na shule na walimu wa masomo

Lengo la kuhimiza ushindani ni ili kila shule iweze kupanda kutoka mahali ilipokuwa mwaka uliopita na kupata nafasi za juu zaidi. Kwa njia hii mkoa nao utapanda na kushika nafasi ya juu.

v. Kuuwezesha mkoa kushika nafasi ya kwanza kitaifa katika mitihani ya kumaliza elimu ya msingi na na kidato cha nne.

Takwimu za ufaulu kitaifa zinaonesha kwamba mkoa wetu bado haujashika namba 1 toka Mkakati wa Matokeo Makubwa Sasa ulipobuniwa mwaka 2013. Kwa upande wa mtihani wa kumaliza elimu ya msingi, mtihani wa mwaka 2013, mkoa ulishika namba 3; mtihani wa 2013 mkoa ulishika nafasi ya 5; na mtihani wa mwaka 2014 nafasi ya 7. Katika mtihani wa kuhitimu kidato cha nne; mwaka 2013 tulishika namba 8; na mtihani wa mwaka 2014 tulishika namba 5. Mtiririko huo unaonesha kwamba mkoa unaporomoka kwenda chini zaidi kwa matokeo ya elimu ya msingi na kwa matokeo ya mtihani wa kidato cha nne, mkoa unapanda.

Kwa ujumla hali hii bado sio nzuri, kwani bado kuna mikoa mingi ipo juu yetu. Hivyo lengo letu ni kushika namba moja; ndio maana tunasema;

Malengo ya baadaye ya tuzo hii ni kama ifuatavyo:

- Kuanzisha mfuko maalum wa Tuzo ya Taaluma ya Mkuu wa Mkoa ambayo itachangiwa na wananchi wa mkoa wa Njombe, kwa kushirikiana na halmashauri na Ofisi ya Mkuu wa Mkoa. Kila atakaechangia, jina lake litatangazwa kwa aina ya tuzo aliyoichangia.
- Kupanua wigo wa tuzo na kuwahusisha wazazi, kamati za shule, bodi za shule na mwananchi mmoja mmoja atakayeonesha mchango mkubwa katika sekta ya elimu.
- Kuhusisha vyuo vyote vya kitaaluma vilivyopo mkoani kwetu. Vyuo hivi ni kama vyuo vya ufundi, vyuo vya ualimu na vyuo vikuu.

3. AINA YA TUZO ZILIZOTOLEWA

Kuna jumla tuzo 11 ambazo zimegawanyika katika vipengele vifuatavyo:

MCHANGANUO WA TUZO YA TAALUMA YA MKUU WA MKOA

NA	ENEO LA TUZO	TUZO YENYEWWE	MDHAMINI
1	Shule zenye ufaulu wa juu. a) Msingi: Shule 10 b) Sekondari:O – Level 10 c) Sekondari: A – Level 4	vyeti	Halmashauri / Ofisi ya Mkuu wa Mkoa
2	Shule zilizoongeza ufaulu a) Msingi: Shule 10 d) Sekondari:O – Level 10 b) Sekondari:A – Level 4	Vyeti	Halmashauri / Ofisi ya Mkuu wa Mkoa
3	Shule 4 bora zenye ufaulu wa juu a) Msingi shule 4 kila shule moja itapata: b) Sekondari:O – Level shule 4 kila shule moja itapata: c) Sekondari:A – Level shule 4 kila shule moja itapata:	Shs.100,000 Shs.150,000 Shs.200,000	Halmashauri / Ofisi ya Mkuu wa Mkoa
4	Shule 4 zilioongeza ufaulu a) Msingi shule 4 kila shule moja itapata b) Sekondari:O – Level shule 4 kila shule moja itapata	Shs.100,000 Shs.100,000	Halmashauri / Ofisi ya Mkuu wa Mkoa
5	Wanafunzi bora a) Msingi mshindi 1 2 3 Mwanafunzi bora wa kike	Shs.100,000 Shs.75,000 Shs.50,000 Shs.100,000	Halmashauri / Ofisi ya Mkuu wa Mkoa

	b) Sekondari:O – Level mshindi 1 2 3 Mwanfunzi bora wa kike	Shs.100,000 Shs.75,000 Shs.50,000 Shs.100,000	Halmashauri / Ofisi ya Mkuu wa Mkoa
	c) Sekondari:A – Level mshindi 1 2 3 Mwanfunzi bora wa kike	Shs.200,000 Shs.150,000 Shs.100,000 Shs.100,000	Halmashauri / Ofisi ya Mkuu wa Mkoa
6	Tuzo kwa Walimu bora wa masomo a) Sekondari walimu 9 kila mwalimu mmoja itapata: b) Msingi walimu 6 kila mwalimu mmoja itapata	Cheti + 100,000 Cheti + 100,000/	Wadau wa Tuzo Elimu wa Halmashauri ya Mji Njombe. (Wafanya biashara)
7	Tuzo ya uongozi bora a) Msingi: Mwalimu Mkuu 1 - Mwalimu Mkuu bora wa kike b) Sekondari O – Level: Mkuu wa shule 1 - Mkuu wa shule wa kike c) Sekondari: A – Level Mkuu wa shule 1 - Mkuu wa shule wa kike	100,000/ 100,000/ 100,000/ 100,000/ 100,000/	Halmashauri / Ofisi ya Mkuu wa Mkoa
8	Tuzo kwa Halmashauri iliyofanya vizuri: a) Msingi b) O – Level	Cheti	Halmashauri / Ofisi ya Mkuu wa Mkoa
9	Tuzo ya PIKIPIKI kwa shule 4 zilizoongeza ufaulu a) Msingi shule 2: Kila shule pikipiki moja b) Sekondari O – level shule 2: Kila shule pikipiki moja	PIKIPIKI	Wadau wa Tuzo Elimu wa Halmashauri ya Mji Njombe. (Wafanya biashara)

10	Tuzo ya mwanafunzi bora katika uhamasishaji wa kundi rika kuhusu UKIMWI.	Tiketi ya kwenda Canada na hati ya kusafiria	Highlands Hope Umbrella. NGO inayohusika na elimu kwa vijana, afya ya uzazi kwa vijana na misaada kwa watu walio katika mazingira magumu.
11	Tuzo kwa wadau wa Elimu wa Halmashauri ya Mji Njombe: Kamati kuu ya wadau yenye wajumbe 10 watapewa vyeti na Mh. Mkuu wa Mkoa: <i>Hata hivyo kuna jumla ya wadau 55 waliofanikisha tuzo hii, hawa wote 55 watapewa barua za shukrani zitakazoonesha kiwango walichochangia kila mmoja. Barua hizo zitasainiwa na Mh. Mkuu wa Mkoa.</i>	Vyeti	Halmashauri / Ofisi ya Mkuu wa Mkoa

Jumla ya thamani ya tuzo zote ni shs.

Wadau shs. 8,315,000.00

Halmashauri 6,000,000.00

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa 1,500,000.00

Highlands Hope Umbrella: UD\$ 4500pamoja na Tshs. 700,000.00

NB. Utoaji wa pikipiki kwa walimu utaendana na utoaji wa zawadi kwa waendesha bodaboda wa mjini njombe ambayo itatolewa na Mh. Mkuu wa Wilaya ya Njombe na Mkurugenzi wa Mji njombe.

MCHANGANUO WA UTOAJI TUZO YA TAALUMA YA MKUU WA MKOA KWA WALENGWA ULIVYOFANYIKA

NA	AINA YA ZAWADI	TUZO YENYEWWE	MTOAJI
1	Shule e) Msingi: Shule 10 bora za f) Sekondari: O – Level 10 g) Sekondari: A – Level 4	vyeti	RAS
2	Shule zilizoongeza ufaulu c) Msingi: Shule 10 h) Sekondari: O – Level 10	Vyeti	DC Mmoja kny: DCs

	d) Sekondari: A – Level 4		
3	Shule 4 bora zenye ufaulu wa juu d) Msingi: shule 4 i) Sekondari: O – Level shule 4 e) Sekondari: A – Level shule 4	100,000 150,000 200,000	Mwenyekiti Mmoja wa Elimu, Afya na Maji Kny: Wenzake
4	Shule 4 zilioongeza ufaulu a) Msingi: shule 4 b) Sekondari: O – Level shule 4	100,000 100,000	Mwenyekiti wa Halmashauri Kny: Wenzake
5	Wanafunzi bora d) Msingi mshindi 1 2 3 Mwanafunzi bora wa kike	100,000 75,000 50,000 100,000	Mwakilishi NSSF
	e) O – Level mshindi 1 2 3 Mwanafunzi bora wa kike	100,000/ 75,000/= 50,000/= 100,000/=	Mkaguzi Mkuu wa Kanda
	f) A – Level mshindi 1 2 3 Mwanafunzi bora wa kike	200,000 150,000 100,000 100,000	Mwakilishi wa TANROADS
6	Tuzo kwa Walimu bora wa masomo c) Sekondari walimu 9 d) Msingi walimu 6	Cheti + 100,000 Cheti + 100,000/	Mwenyekiti wa Wadau Kny: Wadau wote 55.
7	Tuzo ya uongozi bora d) Msingi Mwalimu Mkuu 1 - Mwalimu Mkuu bora wa kike	100,000/ 100,000/	DED Njombe Mji

	e) Sekondari O – Level Mkuu wa shule 1 - Mkuu wa shule wa kike	100,000/ 100,000/	Kny Wakurugenzi wenzake
	f) A – Level Mkuu wa shule 1 - Mkuu wa shule wa kike	100,000/ 100,000/	
8	Tuzo kwa Halmashauri c) Msingi d) O – Level	Cheti	RAS
9	Tuzo ya PIKIPIKI kwa shule 4 zilizoongeza ufaulu c) Msingi 2 d) Sekondari 2	PIKIPIKI	Wadau
10	Tuzo ya mwanafunzi bora katika uhamasishaji wa kundi rika	Tiketi ya kwenda Canada na hati ya kusafiria	RC
11	Tuzo kwa wadau wa Elimu wa Halmashauri ya Mji Njombe	Vyeti	

Jumla ya thamani ya tuzo zote ni shs.

Wadau shs. 8,315,000.00

Halmashauri 6,000,000.00

Mkoa 1,500,000.00

Highlands Hope Umbrella: US\$ 4500; na Tshs: 700,000.00

1. SHULE 10 BORA ZENYE UFAULU WA JUU-TUZO YA VYETI

A. MTIHANI WA DARASA LA SABA (PSLE 2014)

S/N	SHULE	HALMASHAURI	WASTANI	NAFASI KIWILAYA	NAFASI KIMKOA	NAFASI KITAIFA	TUZO
1	ST. BENEDICT	MJI NJOMBE	196.9	1	1	99	CHETI
2	MT. BAKITA	MJI NJOMBE	189.1	2	2	160	CHETI
3	SIGRID	MAKAMBAKO	188.8	1	3	169	CHETI
4	KITULO	MAKETE	186.5	1	4	201	CHETI
5	LIHOGOSA	MJI NJOMBE	183.6	3	5	246	CHETI
6	LIVINGSTONE	MJI NJOMBE	181.9	4	6	281	CHETI
7	RUHUJI	MJI NJOMBE	176	5	7	386	CHETI
8	ITULIKE	MJI NJOMBE	174.4	6	8	422	CHETI
9	IKOVO	MAKETE	165.4	2	9	614	CHETI
10	IBIHI	LUDEWA	160.3	1	10	734	CHETI

B. MTIHANI WA KIDATO CHA NNE (CSEE 2014)

S/N	SHULE	HALMASHAURI	GPA	NAFASI KIMKOA	NAFASI KITAIFA	TUZO
1	KIDUGALA	WANGING'OMBE	3.8346	1	29	CHETI
2	ST. JOSEPH KILOCHA	MJI NJOMBE	3.8008	2	30	CHETI
3	ILOWOLA	MJI NJOMBE	3.2542	3	84	CHETI
4	HAGAFILO	MJI NJOMBE	3.0552	4	113	CHETI
5	ITULAHUMBA	WANGING'OMBE	2.6923	5	71	CHETI
6	EMMABERG	MAKAMBAKO	2.504	6	220	CHETI
7	AGNES TRUST	MJI NJOMBE	2.3459	7	104	CHETI
8	ST. ALOIS	LUDEWA	2.2316	8	298	CHETI
9	ANNE MAKINDA	MJI NJOMBE	2.2229	9	302	CHETI
10	SYMBIOSIS	MJI NJOMBE	2.183	10	112	CHETI

C. MTIHANI WA KIDATO CHA SITA (ACSEE 2014)

NA	SHULE	HALMASHAURI	GPA	NAFASI KIWILAYA	NAFASI KIMKOA	NAFASI KITAIFA	TUZO
1	IWAWA	MAKETE	2.0085	1	1	4	CHETI
2	MANYUNYU	NJOMBE DC	2.0556	1	2	16	CHETI
3	MWAKAVUTA	MAKETE	2.3178	2	3	22	CHETI
4	KIDUGALA	WANGING'OMBE	2.5327	1	4	50	CHETI

2. SHULE 10 ZILIZOONGEZA UFAULU KWA KULINGANISHA MATOKEO YA 2013 NA 2014 - TUZO YA VYETI

A: SHULE ZA MSINGI

S/N	JINA LA SHULE	HALMASHAURI	WATAHI NIWA WAKIOF ANYA MTHANI 2014	WATAHINI WA WALIOFA ULU (A-C)	WASTANI WA ALAMA (/250) MWAKA 2014	WASTANI WA ALAMA (/250) MWAKA 2013	ONGEZEKO LA WASTANI WA UFAULU TOKA MWAKA 2013	NAFASIKATI KA HALMASHAU RI 2014	NAFASI KATIKA HALMASHA URI 2013	NAFASIK ATIKA MKOA 2014 SHULE 455	NAFASI KATIKA MKOA 2013 SHULE 454	NAFASI KITAIFA 2014	NAFASI KITAIF A 2013	TUZO
1	IDUCHU	MJI NJOMBE	19	18	148.11	74.63	73.5	13/76	77/77	23	445	1263	14337	CHETI
2	NGOJE	MAKETE	12	12	155.75	85.82	69.9	003/96	89/96	15	406	900	11846	CHETI
3	LIGANGA	LUDEWA	30	17	131.07	72.12	59.0	7/100	94/98	71	448	2697	14670	CHETI
4	KIMATA	LUDEWA	24	14	134.63	83.61	51.0	6/100	78/98	63	419	2333	12445	CHETI
5	IHELA	MAKETE	13	13	133.31	83.05	50.3	13/96	91/96	68	421	2467	12580	CHETI
6	IGOMA	MJI NJOMBE	42	36	134.86	86.89	48.0	21/76	74/77	62	400	2319	11533	CHETI
7	MGALA	MJI NJOMBE	6	6	124.33	79.92	44.4	35/76	76/77	118	433	3550	13291	CHETI
8	MFRIGA	NJOMBE VIJJIINI	26	24	141.62	97.49	44.1	002/47	109/148	39	316	1699	8272	CHETI
9	IBIHI	LUDEWA	16	16	160.25	120.29	40.0	1/100	010/98	10	109	734	2957	CHETI
10	FIGANGA	LUDEWA	22	16	117.86	79.56	38.3	15/100	85/98	167	324	4700	13377	CHETI

B: SHULE ZA SEKONDARI

S/N	JINA LA SHULE	HALMASHAURI	IDADI YA WATAHINIWA	WALIOFAULU (Distinction to Pass) 2014	WASTANI WA GPA 2014	WASTANI GPA 2013	NAFASI KATIKA HALMASHAURI 2014	NAFASI KATIKA HALMASHAURI 2013	NAFASIKATIKA MKOA 2014 SHULE 101	NAFASI KATIKA MKOA 2013 SHULE 96	NAFASI YA SHULE KITAIFA 2014	NAFASI YA SHULE KITAIFA 2013	TUZO
1	ILEMBULA	WANGING'OMBE	55	46	1.5594	5.3761	6	13	43	91	764	2700	CHETI
2	IGIMA	WANGING'OMBE	67	45	1.5214	5.4014	7	14	44	92	827	2758	CHETI

3	MAKOGA	WANGING'OMBE	34	29	1.4358	5.2012	3	11	33	80	667	2168	CHETI
4	MUNDINDI	LUDEWA	15	15	1.4468	5.1925	2	8	32	78	650	2143	CHETI
5	MAVANGA	LUDEWA	36	27	1.2429	5.3104	7	15	58	89	1108	2518	CHETI
6	KIPAGAMO	MAKAMBAKO	94	72	1.5761	5.1677	5	13	39	75	734	2067	CHETI
7	THOMAS NYIMBO	WANGING'OMBE	35	19	1.2836	5.2513	14	9	54	85	1013	2343	CHETI
8	MT.MASUSA	LUDEWA	35	22	1.0869	5.4035	12	18	72	94	1463	2766	CHETI
9	IKOVO	LUDEWA	18	10	1.0679	5.403	14	19	76	93	1501	2764	CHETI
10	KAYAO	LUDEWA	28	21	1.3393	5.1711	4	10	47	76	873	2077	CHETI

3. SHULE 4 BORA ZENYE UFAULU WA JUU - TUZO YA FEDHA TASLIMU

A. MTIHANI WA DARASA LA SABA (PSLE 2014)

S/N	SHULE	HALMASHAURI	WASTANI	NAFASI KIWILAYA	NAFASI KIMKOA	NAFASI KITAIFA	TUZO
1	ST. BENEDICT	MJI NJOMBE	196.9	1	1	99	100,000/=
2	MT. BAKITA	MJI NJOMBE	189.1	2	2	160	100,000/=
3	SIGRID	MAKAMBAKO	188.8	1	3	169	100,000/=
4	KITULO	MAKETE	186.5	1	4	201	100,000/=

B. MTIHANI WA KIDATO CHA NNE (CSEE 2014)

S/N	SHULE	HALMASHAURI	GPA	NAFASI KIMKOA	NAFASI KITAIFA	TUZO
1	KIDUGALA	WANGING'OMBE	3.8346	1	29	150,000/=
2	ST. JOSEPH KILOCHA	MJI NJOMBE	3.8008	2	30	150,000/=
3	ILOWOLA	MJI NJOMBE	3.2542	3	84	150,000/=
4	HAGAFILO	MJI NJOMBE	3.0552	4	113	150,000/=

C: MTIHANI WA KIDATO CHA SITA (ACSEE 2014)

NA	SHULE	HALMASHAURI	GPA	NAFASI KIWILAYA	NAFASI KIMKOA	NAFASI KITAIFA	TUZO
1	IWAWA	MAKETE	2.0085	1	1	4	200,000
2	MANYUNYU	NJOMBE DC	2.0556	1	2	16	200,000
3	MWAKAVUTA	MAKETE	2.3178	2	3	22	200,000
4	KIDUGALA	WANGING'OMBE		1	4	50	200,000

4. SHULE 4 ZILIZOONGEZA UFAULU KWA KULINGANISHA MATOKEO YA 2013 NA 2014 TUZO YA FEDHA TASLIMU

A: SHULE ZA MSINGI

S/N	JINA LA SHULE	HALMASHAURI	WATAHINIWA WAKIOFANYA MTIHANI 2014	WATAHINIWA WALIOFAULU (A-C)	WASTANI WA ALAMA (/250) MWAKA 2014	WASTANI WA ALAMA (/250) MWAKA 2013	ONGEZEKO LA WASTANI WA UFAULU TOKA MWAKA 2013	NAFASIKATIKA HALMASHAURI 2014	NAFASI KATIKA HALMASHAURI 2013	NAFASIKATIKA MKOA 2014 SHULE 455	NAFASI KATIKA MKOA 2013 SHULE 454	NAFASI KITAIFA 2014	NAFASI KITAIFA 2013	TUZO
1	IDUCHU	MJI NJOMBE	19	18	148.11	74.63	73.5	13/76	77/77	23	445	1263	14337	100,000/=
2	NGOJE	MAKETE	12	12	155.75	85.82	69.9	003/96	89/96	15	406	900	11846	100,000/=
3	LIGANGA	LUDEWA	30	17	131.07	72.12	59.0	7/100	94/98	71	448	2697	14670	100,000/=
4	KIMATA	LUDEWA	24	14	134.63	83.61	51.0	6/100	78/98	63	419	2333	12445	100,000/=

B: SHULE ZA SEKONDARI

S/N	JINA LA SHULE	HALMASHAURI	IDADI YA WATAHINIWA	WALIOFAULU (Distinction to Pass) 2014	WASTANI WA GPA 2014	WASTANI WA GPA 2013	NAFASI KATIKA HALMASHAURI 2014	NAFASI KATIKA HALMASHAURI 2013	NAFASIKATIKA MKOA 2014 SHULE 101	NAFASI KATIKA MKOA 2013 SHULE 96	NAFASI YA SHULE KITAIFA 2014	NAFASI YA SHULE KITAIFA 2013	TUZO
1	ILEMBULA	WANGING'OMBE	55	46	1.5594	5.3761	6	13	43	91	764	2700	100,000/=
2	IGIMA	WANGING'OMBE	67	45	1.5214	5.4014	7	14	44	92	827	2758	100,000/=
3	MAKOGA	WANGING'OMBE	34	29	1.4358	5.2012	3	11	33	80	667	2168	100,000/=
4	MUNDINDI	LUDEWA	15	15	1.4468	5.1925	2	8	32	78	650	2143	100,000/=

5. SHULE 4 BORA ZENYE UFAULU WA JUU - TUZO YA FEDHA TASLIMU

A. MTIHANI WA
DARASA LA
SABA

S/N	SHULE	KIASI
1	ST. BENEDICT	100,000.00
2	MT. BAKITA	100,000.00
3	SIGRID	100,000.00
4	KITULO	100,000.00

B. MTIHANI WA
KIDATO CHA
NNE

S/N	SHULE	KIASI
1	KIDUGALA	150,000.00
2	ST. JOSEPH KILOCHA	150,000.00
3	ILOWOLA	150,000.00
4	HAGAFILO	150,000.00

C. MTIHANI WA
KIDATO CHA
SITA

NA	SHULE	KIASI
1	IWAWA	200,000.00
2	MANYUNYU	200,000.00
3	MWAKAVUTA	200,000.00
4	KIDUGALA	200,000.00

6. SHULE ZILIZOONGEZA UFAULU

A: SHULE ZA MSINGI

S/N	JINA LA SHULE	KIASI
1	IDUCHU	100,000.00
2	NGOJE	100,000.00
3	LIGANGA	100,000.00
4	KIMATA	100,000.00

B: SHULE ZA SEKONDARI

S/N	JINA LA SHULE	KIASI
1	ILEMBULA	100,000.00
2	IGIMA	100,000.00
3	MAKOGA	100,000.00
4	MUNDINDI	100,000.00