
HALI YA UMEME VIJIJINI 

Katika Mkoa wa Njombe Miradi ya Umeme kupitia mfuko wa Millennia 

unatekelezwa katika wilaya za Wanging’ombe na Makete. Kazi inahusisha 

Ujenzi wa njia za Umeme na ufungaji wa “Transformer” maeneo ya Hospitali 

ya Ikonda na Chuo cha walimu Tandala, Majengo Mapya Makambako na 

eneo la Barabara ya Mbeya katika Mji wa Makambako. Miradi hii katika Mkoa 

wa Njombe na Iringa itagharimu jumla ya shilingi 24,000,000,000. 

 

Pia kuna Mradi wa umeme wa Makambako- Songea unaofadhiliwa na Shirika 

la Maendeleo la SWEDEN (SIDA) na utahusisha Wilaya za Wanging’ombe, 

Njombe, na Ludewa na unatarajiwa kugharimu Shilingi 29,600,000,000 

Mchakato wa kuwapata wakandarasi unaendelea. 

 

Hali ya Utekelezaji wa mradi huu unaendelea kutekelezwa kama ifuatavyo:- 

 

• Mradi wa Utiga katika Halmashauri ya Wilaya ya Wanging’ombe  upo 

kwenye “REA Phase 1” na utagharimu Shilingi 93,331,126.44. Katika 

awamu ya Pili (REA phase II).  Miradi mbalimbali katika Halmashauri 

za Makete, Njombe na Wanging’ombe yenye thamani ya shilingi 

11,611,038.80 itajengwa. 

 

Aidha Kwa Mwaka wa fedha 2013/2014 TANESCO wametekeleza miradi 

ifuatayo  

• Luana – Ludewa, 

• Ludewa, Nindi, Ntumbati na Lupingu. 

 


