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DIBAJI 
 Mkataba wa Huduma kwa Mteja ni ‘Makubaliano ya Hiari’ kati ya Sekretarieti ya 
Mkoa wa Njombe na Mteja. Mteja ni mlaji wa huduma zitolewazo na Sekretarieti ya 
Mkoa wa Njombe kama ilivyoainishwa kwenye Sheria ya Tawala za Mikoa Sura 97, 
Muundo wa Sekretarieti za Mikoa wa mwaka 2022 na Sheria ya Utumishi wa Umma, 
Sura 298. 
 
 Mkataba wa Huduma kwa Mteja umeandaliwa kwa kuzingatia Mwongozo 
uliotolewa na Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora wa 
namna ya kuandaa Mkataba wa Huduma kwa mteja katika taasisi za Umma na kwa 
kuzingatia ushauri na maoni ya wateja, watumishi na wadau wengine. 
  
 Mkataba huu unaweka viwango vya utoaji huduma vinavyotazamiwa na wateja 
wa ndani na nje ya ofisi yetu. Mkataba huu ni ahadi ya Ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa 
Njombe ya kuendelea kutoa huduma bora kwa wateja wetu, kwa kuzingatia misingi ya 
Utawala bora, Uwazi na Uwajibikaji. Pia, Mkataba huu utaboresha uelewa wa wateja 
wetu kuhusu upatikanaji bora wa huduma tunazotoa, utaratibu wa kupokea na 
kushughulikia malalamiko endapo huduma zetu zitatolewa chini ya kiwango 
kilichoainishwa katika mkataba huu, namna ya kuwasiliana, wajibu wetu kama watoa 
huduma kwa upande mmoja na wajibu wa wateja kwa upande mwingine. 
 
 Mteja anakaribishwa kutoa maoni yenye shabaha ya kuboresha huduma 
zitolewazo na Sekretarierti ya Mkoa wa Njombe katika kiwango kilichowekwa. Maoni 
ya mteja wetu yatakuwa msingi mkubwa wa kuiwezesha Sekretarieti ya Mkoa 
kuboresha mara kwa mara kiwango cha ubora wa huduma zinazotolewa.             
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1.0  DIRA, DHIMA NA MAADILI YETU 
1.1  DIRA 
 Kuwa Taasisi bora katika kuzisimamia Mamlaka za Serikali za Mitaa na wadau 
wengine katika juhudi za kuleta Maendelreo endelevu. 
 
1.2  DHIMA 
 Kutoa ushauri uliotukuka na kuzijengea uwezo Mamlaka za Serikali za Mitaa 
na wadau wengine katika Nyanja za Utawala na Maendeleo kwa Ustawi endelevu 
wa Jamii.  
 
1.3 MAADILI YETU  

» Kutoa Huduma Bora; Kuendelea kuboresha viwango vya huduma mara kwa 

mara kwa ubunifu, uvumbuzi na kuimarusha maarifa na stadi. 

» Utii wa Serikali; Kutii Serikali iliyopo madarakani kwa kutekeleza Sera na 

maelekezo halali ya Viongozi wa Serikali. 
» Bidii ya Kazi; Kufanya kazi kwa bidii, Juhudi, Maarifa na Nidhamu ya hali ya 

juu. 

» Kutoa Huduma bila Upendeleo; Kutoa huduma bila kujali hadhi ya mtu, itikadi 

ya kisiasa, Imani ya dini, Jinsia, Rangi au Kabila.                      

» Kufanya kazi kwa Uadilifu; Kutotumia mali ya umma au muda wa kazi kwa 

manufaa binafsi na kujiepusha na tabia ya ufujaji na ubadhilifu wa mali za 

umma. 

» Kuwajibika kwa Umma; Kutoa huduma kwa watu wote kwa heshima na kuwa 

makini zaidi kuwahudumia watu wenye mahitaji maalum wakiwemo wagonjwa 

na watu wenye ulemavu. 
» Kuheshimu Sheria; Kutambua kuwa kila mtu yupo chini ya sheria za nchi. 

» Matumizi Sahihi ya Taarifa; Kutoa kwa usahihi taarifa za wazi za Serikali ili 

kuwafahamisha wananachi. 
 

2.0 MADHUMUNI YA MKATABA WA HUDUMA KWA MTEJA 
 Mkataba huu ni Makubaliano kati ya mtoa huduma, yaani Sekretarieti ya Mkoa 
wa Njombe na wateja wetu. Mkataba unaielekeza Sekretarieti ya Mkoa wa Njombe 
kuongeza uelewa wa wateja na wananchi kwa ujumla kuhusu huduma tunazozitoa ili 
kuiwezesha jamii kushiriki kikamilifu katika shughuli za kujiletea maendeleo. 
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 Pia, Mkataba huu unaeleza ubora wa huduma zitolewazo ambazo mteja 
anazitarajia, na unaelekeza namna ya kuzifikia huduma zetu, huku ukiainisha mahitaji 
na matarajio ya wateja na wadau wetu. Kwa hivyo, Mkataba huu unalenga kuwezesha 
wateja na wadau wetu kutambua haki, wajibu na namna ya kuzifikia huduma zetu. 

 
3.0 AINA YA WATEJA WETU 
 3.1  Wizara, Idara zinazojitegemea, Sekretarieti za Mikoa, Mamlaka za Serikali 

                 za Mitaa, Wakala wa Serikali na Mashirika ya Umma; 

 3.2  Taasisi za Dini; 

 3.3  Mashirika yasiyokuwa ya Kiserikali (NGO’s); 

 3.4  Taasisi za Kijamii (CBO’s); 

 3.5  Vyama vya Siasa; 

 3.6  Sekta binafsi na Wajasiriamali; 

 3.7  Wakulima za Mazao na Misitu, Wafugaji na Wavuvi;   

 3.8  Vyama vya Ushirika; 

 3.9  Wafanyabiashara; 

 3.10  Wawekezaji; 

 3.11  Wazabuni; 

 3.12  Wachimbaji Madini; 

 3.13  Vyama vya Wafanyakazi; 

 3.14  Watumishi wa Umma; 

 3.15  Vyombo vya Habari; 

 3.16  Wanamichezo, Wanamuziki, Wasanii na Vikundi vya Utamaduni; 

 3.17  Mifuko ya Hifadhi ya Jamii; 

 3.18  Taasisi ya Fedha; 

 3.19  Mashirika ya Wahisani; 

 3.20  Shule, Taasisi na Vyuo vya Elimu; 

 3.21  Wanafunzi, Walezi na Wazazi; 

 3.22  Watoa tiba asilia na mbadala; 

 3.23  Makundi Maalum; Wazee, Watoto na Walemavu; 

 3.24  Vyombo vya Ulinzi na Usalama. 
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4.0  HUDUMA ZITOLEWAZO NASI 
         4.1  Kutoa huduma za Kiutawala na Usimamizi wa matumizi bora ya 
                Rasilimaliwatu; 
 
 

 4.2  Kutoa ushauri wa Kitaalam wa Kisekta; 
 
 

 4.3  Kutafsiri, Kusambaza na Kufuatilia utekelezaji wa Sera, Sheria na 
                 Miongozo ya Serikali kuu kwa Mamlaka za Serikali za Mitaa na wadau 
                 wengine; 
 

 4.4  Kutoa ushauri kwenye rasimu ya Sheria ndogo zinazotungwa na Mamlaka 
                 za Serikali za Mitaa; 
 

 4.5  Kufanya ufuatiliaji na tathimini ya hali ya ulinzi na usalama kwenye Mkoa; 
 

 4.6  Kufanya ufuatiliaji na tathimini ya utekelezaji wa Miradi ya Maendeleo 
                 kwenye Mamlaka za Serikali za Mitaa; 
 

 4.7  Kutoa taarifa ya Takwimu mbalimbali; 
 

 4.8  Kutoa ushauri wa uzingatiaji wa Mwongozo wa uandaji wa Mipango na 
                 Bajeti za Mamlaka za Serikali za Mitaa; 
 

 4.9  Kufanya ufuatiliaji na tathimini ya Sherehe na Maadhimisho ya Kitaifa; 
 

 4.10  Kutatua Migogoro, Malalamiko na Kero; 
 

 4.11  Kusajili na Kutoa Vibali na Leseni; 
 

 4.12  Utoaji wa vyeti vya Vizazi, Vifo na Ndoa; 
 

 4.13  Kufanya ufuatiliaji na tathimini ya Mapambano dhidi ya Rushwa, UKIMWI 
                   Ukatili wa kijinsia na watoto, Uharibifu wa mazingira na Mila potofu; 
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5.0  VIWANGO VYA HUDUMA ZETU 
 

NA AINA YA HUDUMA MUDA WA HUDUMA 
5.1 Kupokea Simu Ndani ya miito mitano ya simu 

 

5.2 Kukiri kupokea na kujibu maulizo 
yaliyowasilishwa kwa maandishi/barua 

Ndani ya siku mbili tangu siku 
ya kupokea barua 

 
 

5.3 Kukiri kupokea barua pepe za kiofisi 
(ras@njombe.go.tz) 
 

Ndani ya saa ishirini na nne za 
kazi 

5.4 Kushughulikia maombi ya Uhamisho wa 
watumishi ndani ya Mkoa 
 

Ndani ya siku tano tangu siku 
ya kupokelewa ombi  

5.5 Kushughulikia  maombi ya Uhamisho wa 
watumishi nje ya Mkoa 

Siku saba tangu kwisha kwa 
robo mwaka 
 

5.6 Kushughulikia Uhamisho wa wanafunzi wa 
shule za Msingi na Sekondari 
 

Ndani ya siku moja ya kazi 
baada ya kupokelewa ombi 

5.7 Kushughulikia madai ya Huduma na Zabuni Ndani ya siku thelathini tangu 
kupokea Hati ya Madai 
 

5.8 Kushughulikia  ukamilishaji wa Ajira ya mtumishi 
mpya 

Ndani ya siku tatu za kazi tangu 
Mtumishi kuripoti kazini 
 

5.9 Kushughulikia maombi ya mkopo wa mtumishi 
katika taasisi za fedha 
 

Ndani ya siku moja ya kazi 
tangu kupokelewa ombi 

5.10 Kushughulikia maombi ya  kibali cha Ajira kwa 
raia wa kigeni 

Ndani ya siku kumi na nne 
tangu kupokelewa kwa ombi 
 

5.11 Kushughulikia malipo ya Mishahara ya 
watumishi wa Sekretarieti 

Kabla ya tarehe 25 ya kila  
Mwezi 
 

5.12 Ufuatiliaji utoaji wa Huduma za Afya kwenye 
vituo vya kutolea huduma 
 

Kila robo mwaka 

5.13 Kushughulikia maombi ya Leseni za Tiba asili na 
Mbadala 
 

Ndani ya siku saba tangu 
kupokelewa ombi 

5.14 Kushughulikia maombi ya Vitabu vya Leseni 
kwa Mamlaka za Serikali za Mitaa 
 

Ndani ya siku saba tangu 
kuwasilishwa ombi 

5.15 Kutoa ushauri kwenye rasimu ya Sheria ndogo 
zinazotungwa na  Mamlaka za Serikali za Mitaa 
 

Ndani ya Siku saba baada ya 
kuwasilishwa 

 

5.16 
 

Kupokea na kusambaza Sera, Sheria, Kanuni 
na miongozo mbalimbali kwenye Mamlaka za 
Serikali za Mitaa na kwa wadau wengine 
 
 

 

Ndani ya siku tatu tangu 
kupokelewa kwa taarifa 

5.17 Kufanya ufuatiliaji na tathimini ya  utekelezaji wa 
miradi ya maendeleo katika Mamlaka za Serikali 
za Mitaa 
 

Kila robo mwaka 
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NA 
5.18 

AINA YA HUDUMA 
Kutoa ushauri wa uzingatiaji wa Mwongozo wa 
uandaaji wa Mipango na Bajeti za Mamlaka za 
Serikali za Mitaa 
 

MUDA WA HUDUMA 
Kila ifikapo mwezi Februari ya 
kila mwaka 

5.19 Kuandaa taarifa za utekelezaji wa Bajeti kwa 
robo, nusu na mwaka 
 

Ndani ya siku kumi na nne 
tangu kwisha kwa robo mwaka 

5.20 Kuandaa taarifa za robo mwaka za ufuatiliaji na 
tathmini ya mapato na matumizi ya Mamlaka za 
Serikali za Mitaa 
 

Ndani ya siku saba tangu 
kwisha kwa robo mwaka  

5.21 Kuratibu majibu ya Hoja za CAG na Maagizo ya 
LAAC katika Mamlaka za Serikali za Mitaa na 
PAC katika Mkoa 
 

Ndani ya siku ishirini na moja 
baada ya kupokea Hoja 

5.22 Kuandaa taarifa ya Mkoa ya utekelezaji wa Ilani 
ya CCM ya mwaka 2020 
 

Ndani ya siku saba baada ya 
kwisha kwa robo mwaka 

5.23 Kushughulikia maombi ya kurekebisha Bajeti 
(Re-allocation) ya Mamlaka za Serikali za Mitaa 
kwenye mfumo wa Planrep 
 

Ndani ya masaa ishirini na nne 
tangu kupokelewa ombi 
 
 

5.24 Kuandaa Maandiko ya Miradi ya Maendeleo ya 
fedha zilizoidhinishwa kwenye Bajeti za 
Mamlaka za Serikali za Mitaa 
 

Ndani ya siku kumi na nne 
tangu kuwasilishwa ombi 

5.25 Kutangaza Mpango wa Manunuzi (General 
Procurement Plan) wa Sekretarieti ya Mkoa 
 

Mwezi Juni wa kila mwaka 

5.26 
 

Kutoa taarifa ya Matangazo mahsusi ya 
manunuzi (Specific Procurement Notice) ya 
Sekretarieti ya Mkoa 

 

Kulingana na mahitaji 

5.27 
 
 

Kutoa majibu ya Hoja `za Mhakiki mali wa 
Serikali 
 

Ndani ya siku ishirini na moja 
baada ya kupokea Hoja 

5.28 Kuandaa na kutoa taarifa za fedha kwa vipindi 
mbalimbali vya mwaka wa fedha;  

 Hesabu za Mwaka 
 

 Kujibu Hoja za Mkaguzi wa ndani na Nje 

 
 
 

Ndani ya Siku tisini baada ya 
kumaliza mwaka 
 
Ndani ya Siku ishirini na moja 
baada ya kupokea Hoja 
 

5.29 Kufanya malipo mbalimbali baada ya nyaraka 
zote kukamilika 

Ndani ya siku saba tangu 
kupokea nyaraka 
 

 
 
 
 
 
 
 

Kutoa taarifa ya kuoanisha hesabu za Benki na 
matumizi ya kila mwezi 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

 

Ndani ya siku kumi na tano 
baada ya mwisho wa mwezi 
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NA  

AINA YA HUDUMA MUDA WA HUDUMA 
5.30 Kutoa taarifa za ukaguzi wa Mifumo ya udhibiti 

wa ndani wa rasilimali fedha, mali, watu, 
manunuzi na ukaguzi maalum 
 

Ndani ya siku saba baada 
ukaguzi kufanyika 

 
5.31 Kusambaza machapisho na taarifa za matukio 

ya ofisi ya Mkuu wa Mkoa 
 

Ndani ya saa ishirini na nne 
baada ya tukio kufanyika 

5.32 Kuweka taarifa za matukio kwenye tovuti ya 
Mkoa 
 
 

Ndani ya saa ishirini na nne 
baada ya tukio kufanyika 

5.33 Kutoa Majibu ya maswali au ufafanuzi kutoka 
vyombo vya Habari 
 

Ndani ya siku tatu tangu 
kupokea maswali 

5.34 Kufanya matengenezo ya vifaa vya TEHAMA Ndani ya siku moja baada ya 
taarifa kutolewa na mtumiaji 
 

5.35 Kutoa ushauri/Msaada wa kitaalam wa Mifumo 
ya TEHAMA katika Mamlaka za Serikali za 
Mitaa 

Ndani ya saa ishirini na nne 
baada ya kupokea taarifa 
 

5.36 Kufuatilia  ufundishaji katika shule za Msingi na 
Sekondari 
 

Ndani ya siku tatu za kila wiki 

5.37 Kufanya tathmini ya matokeo ya upimaji wa 
kitaifa wa mitihani ya darasa la nne,saba, kidato 
cha pili, nne na sita 
 

Ndani ya siku kumi na nne 
baada ya matokeo kutangazwa 

5.38 Kutoa taarifa ya Takwimu mbalimbali 
 
 
 

Ndani ya siku tatu tangu 
kukamilishwa kwa shughuli 
husika 

 
 
 
5.39 

 
OFISI ZA WAKUU WA WILAYA 
 
Kutoa cheti cha kuzaliwa kwa wenye umri wa 
zaidi ya miaka mitano 

 
 
 
Ndani ya siku kumi na nne 
tangu kuwasilishwa ombi 
 

5.40 Kusajili na Kufungisha Ndoa Ndani ya siku ishirini na tano 
tangu kupokelewa ombi 
 

5.41 Kutoa vyeti vya Ndoa kwa taasisi za Dini Ndani ya siku mbili za kazi 
tangu kupokelewa ombi 
 

5.42 Kutoa taarifa ya Maafa Ndani ya saa ishirini na nne 
tangu kutokea maafa 
 

5.43 Kusikiliza na Kushughulikia Malalamiko Ndani ya siku saba tangu 
kupokelewa malalamiko 
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6.0 WAJIBU WETU KWA WATEJA 
 6.1  Kuzingatia Sheria, Taratibu na Miongozo katika utoaji wa huduma zetu; 

6.2  Kutoa huduma bora, kwa wakati na kwa kuzingatia weledi; 

 6.3  Kutoa taarifa stahiki, sahihi na kwa wakati; 

 6.4  Kusikiliza na kushughulikia malalamiko kwa wakati na kutoa mrejesho; 

 6.5  Kumhudumia mteja wetu kwa heshima; 

 6.6  Kutoa huduma kwa haki na bila upendeleo kwa mteja yeyote; 

 6.7  Kutunza siri za mteja. 

 6.8  Kuzingatia na kuheshimu mawazo na maoni ya mteja wetu; na 

 6.9  Kutoa ushirikiano kwa mteja. 

 
7.0  HAKI NA WAJIBU WA MTEJA WETU 
 
7.1  HAKI ZA MTEJA 
 7.1.1  Kupokea huduma katika hali ya kujaliwa, kutambuliwa na kuheshimiwa; 

 7.1.2  Kupewa taarifa inayokidhi, sahihi na kwa wakati; 

 7.1.3  Faragha na kutunziwa siri ya taarifa ya mteja; 

 7.1.4  Kutoa maoni katika kuboresha huduma zetu; 

 7.1.5  Kuwasilisha malalamiko. 

 
7.2  WAJIBU WA MTEJA 
 7.2.1  Kuheshimu watumishi wanaotoa huduma; 

 7.2.2  Kutoa taarifa kamilifu, kwa wakati na iliyo sahihi kuhusu huduma; 

 7.2.3  Kutoa ushirikiano kwa watumishi wanaotoa huduma; 

 7.2.4  Kujiepusha na vitendo vya kutoa zawadi ili kupata huduma; 

 7.2.5  Kutoa mrejesho iwapo huduma za taasisi yetu hazikidhi matarajio. 

 

8.0  MREJESHO WA UTOAJI HUDUMA ZETU 
8.1  MREJESHO 
 Tunakaribisha mrejesho kutoka kwa wateja wetu juu ya namna tunavyotoa 
huduma zetu, mrejesho unaweza kuwa pongezi, maoni au malalamiko na unaweza 
kuwasilishwa kwa njia ya barua; kwa mkono, barua ya posta, barua pepe, tovuti, 
mitandao ya kijamii, sanduku la maoni, kuonana na Mkuu wa Mkoa, katibu Tawala wa 
Mkoa au Mkuu wa Sehemu/Kitengo husika. Njia za mawasiliano zimeoneshwa katika 
ukurasa wa mwisho wa Mkataba huu. 
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 Malalamiko ya wateja yatashughulikiwa kwa kufuata mfumo wetu wa 
kushughulia malalamiko. Iwapo mteja hataridhika na namna malalamiko yake 
yalivyoshughulikiwa anayo fursa ya kuwasilisha malalamiko yake katika vyombo 
stahiki nje ya taasisi yetu ambavyo ni pamoja na:- 

NA JINA LA OFISI ANUANI 
8.1.1 
 
 
 
 
 
 
 
 
8.1.2 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
8.1.3 
 
 
 
 
 
 
 
8.1.4 

Ofisi ya Rais, 
TAMISEMI 
 
 
 
 
 
 
 
Ofisi ya Rais, 
MUUUB 
 
 
 
 
 
 
 
 
Ofisi ya Rais 
Sekretarieti ya Maadili 
Kanda 
 
 
 
 
 
 
TAKUKURU Mkoa  
NJOMBE 

Katibu Mkuu, 
Ofisi ya Rais, 
Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa, 
Mji wa Serikali – Mtumba, 
Mtaa wa TAMISEMI. 
S.L.P 1923, 
41185 DODOMA 
 
 
Katibu Mkuu, 
Ofisi ya Rais, 
Menejimenti ya Utumishi wa Umma na 
Utawala Bora, 
Mji wa Serikali – Mtumba, 
Mtaa wa Utumishi, 
S.L.P 670, 
DODOMA 
 
 
Kamishna Msaidizi wa Maadili, 
Sekretarieti ya Maadili ya Viongozi wa umma, 
Jengo la NHIF, Ghorofa ya 4, 
Barabara ya Karume, 
S.L.P 6311, 
MBEYA 
 
 
 
Kamanda wa Mkoa. 
Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa 
(TAKUKURU), 
Mtaa wa Kwivaha, 
S.L.P 629, 
59101 NJOMBE 
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9.0 MUDA WA KAZI NA MAWASILIANO YETU 
9.1  MUDA WA KAZI 
 Siku za Kazi: Jumatatu hadi Ijumaa; 

 Saa za Kazi: Saa 1:30 asubuhi hadi saa 9:30 alasiri 

   NB; Ofisi zetu zitafungwa siku za Jumamosi, Jumapili na Sikukuu. 

 

9.2  MAWASILIANO YETU 
NA JINA LA OFISI ANUANI 

9.2.1 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
9.2.2 
 
 
 
 
 
9.2.3 
 
 
 
 
 
9.2.4 
 
 
 
 
 
 
9.2.5 

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa, 
 NJOMBE 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
Ofisi ya Mkuu wa Wilaya, 
NJOMBE 
 
 
 
 
Ofisi ya Mkuu wa wIlaya.                         
LUDEWA 
 
 
 
 
Ofisi ya Mkuu wa Wilaya, 
MAKETE  
 
 
 
 
 
Ofisi ya Mkuu wa Wilaya, 
WANGING’OMBE 

Katibu Tawala wa Mkoa, 
8 Barabara ya Mkoani 2, 
Mtaa wa Lunyanywi, 
S.L.P 668, 
59180 NJOMBE  
Simu: 026 2782912 – 3 
Barua pepe: rc@njombe.go.tz 
                     ras@njombe.go.tz 
                     info@njombe.go.tz 
                     ras.njombe@tamisemi.go.tz 
Tovuti: www.njombe.go.tz 
 
 
 
S.L.P 7, 
1 Barabara ya Bomani, 
59101 NJOMBE 
e-mail: das.njombe@njombe.go.tz 
 
 
S.L.P 2, 
3 Barabara ya Mahakama, 
59481 LUDEWA 
e-mail: das.ludewa@njombe.go.tz 
 
 
S.L.P 2, 
4 Barabara ya Bomani, 
59581 MAKETE 
Simu:026 2740004 
das.makete@njombe.go.tz 
 
 
S.L.P 624, 
287 Barabara ya Halmashauri,  
59381 WANGING’OMBE 
e-mail: das.wanging’ombe@njombe.go.tz 
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